cách mặc mẫu ở 3d trong optitex

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về optitex' bắt đầu bởi thanhsonvesna, 26 Tháng mười hai 2011.

Chia sẻ trang này

1. thanhsonvesna

thanhsonvesna

bạn nào biết cách mặc mẫu lên malocanh trên 3D của optitex chỉ cho mình với , làm thế nào để may các mảnh vào với nhau được nhỉ . có video càng tốt cảm ơn các bạn
  2. phamtrantoan22

phamtrantoan22 Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Designer
    Ðề: cách mặc mẫu ở 3d trong optitex

1.bạn vào trang gốc của họ tìm hiểu từ căn bản tới nâng cao.
    2.từ thực tế vào 3D còn nhiều hạn chế.tuy nhiên bạn nắm bắt công nghệ có rất nhiều điều hay.cố lên.
    Khuyến cáo nếu học 3D phải biết photoshop có nhiều lợi thế hơn.Mình làm biếng nên mất khoảng 1 năm cho cái thằng 3D "chet tiet" này.chờ đó
  3. kokokaka

kokokaka

mìn cũng rất mún bt vấn đề nay mà hình như Việt Nam mình chưa đưa vào ứng dụng ah ta?
  4. vuatime

vuatime

bạn qua.er có file các loại vải các loại cúc,khóa,các kiểu đường may trong 3d thì up lên cho mọi người với nhé.mình sài đồ đi xin phần 3d thiếu tất cả về phụ liệu khi mặc lên không cho khóa,cúc vào được.tiện cho hỏi luôn bạn làm thế nào cho cổ đổ trong 3d.chọn đủ chất liệu mà nó không đổ đẹp.máy tính bạn mạnh không render được không,cho mod di lại được không.nếu được xin tư vấn cho cái cấu hình máy với.sợ lắp bộ mạnh quá thừa thãi thì lãng phí yếu quá thì không làm được.thank so much
  5. vuatime

vuatime

mình k có ý chém gì.3d có nhiều ứng dụng khai thác được nên muốn hỏi mọi người để nắm bắt nó tốt hơn.ví dụ nếu con mod đi lại được mà dùng nó để chào hàng thì ăn đứt mấy cao thủ corel rồi.thậm chí k cần đi lại mà chỉ cần render cho đẹp với đủ hiệu ứng cũng đã là tiên phong .xin bạn up lên file phụ liệu của bản 10 cũng được.cái này khá độc lập nên chắc dùng được.cùng nhau mò mẫm
  6. vuatime

vuatime

vui tính.hì hì.thường nó nằm trong mục textures đó bạn.đầy đủ thì có button .fabric ,stich ....của mình trống không.minh gmail và sky là nvtan.b nhé
  7. phamtrantoan22

phamtrantoan22 Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Designer

1.Máy tính bạn nên chạy Core i3,Ram2G,VGA rời 1G +...là chuẩn.
    2.Vấn đề trình diễn mod là lĩnh vực khác,các bạn phải am hiểu thêm về 3D Animation.Tây làm được thì ta cũng làm được.Các bạn sẽ sớm thấy hàng Việt Nam.
    3.Thư viện NPL bạn có thể lấy từ VS hay bất cứ ở đâu trên mạng vì nó lấy hình từ file ảnh thông thường.Bạn cũng nên xây dựng cho mình thư viện mẫu riêng.Máy chụp hình và làm quen mấy em trong kho vải,kho NPL tha hồ mà tác chiến.

Hi vọng với những thứ mình đã trải nghiệm có thể giúp các bạn định hướng tốt hơn trong công việc và học tập.
  8. vuatime

vuatime

cấu hình vậy thừa để mặc mẫu nhưng không đủ chạy 3d animation vì máy em cũng thế mà.textures thì phân giải càng cao thì khi phóng to thu nhỏ họa tiết càng rõ nét.hẳn là bác cũng có thư viện của mình rồi nên nếu không ngại mong bác up lên cho đàn em tụi em học hỏi.cũng xin được biện minh cho hành động xin của em như sau:
    1 là:em không có điều kiện cần và đủ để tự chụp ảnh
    2 là:k thầy đố mày làm nên nếu được các tiền bối chỉ cho sẽ nhanh hơn
    3 là:diễn đàn có tính cộng đồng bài học hay có thể lưu lại cho bạn trẻ về sau
    4 là:nghành may tuy lớn mà nhỏ 1 ngày nào đó trên đường đời tấp nập ta vui mừng gặp gỡ cụm ly nhau
  9. vuatime

vuatime

10. vuatime

vuatime

thank qua.er. cái cổ ve bạn làm thế nào.có phai bạn để phần đối xứng của ve sau đó may ve vào đường đối xứng?.
    mình chỉ vẽ đường bẻ ve cho nó là đường gập 3d chọn gập hết cỡ 179 độ cho cả mảnh thân trước là layer 2(có 2 lớp) Untitled.jpg
    thêm link từ optitex.http://www.optitex.com/Help/en/index.php/3D:Stitch_Properties#Flipped
    dựa vào đường fold line 3d bạn có thể làm xếp ly trong 3d nhưng khá kỳ công http://www.optitex.com/Help/en/index.php/Tutorials:How_to_Create_3D_Pleats bạn down file pleat test.pds về ngâm cứu
  11. vuatime

vuatime

ga.jpg đẹp phết này các thím.cảm ơn qua.er vì món phị liệu.mẫu được thiết kế với sự phối hợp của chất liệu nhựa+ren(lace) tạo hiệu ứng chỗ thì bí chỗ thì thoáng.dự là sẽ nằm trong bộ sưu tập mang tên "tư tưởng" .vâng nhà thiết kế có tuổi chưa có tên vuathoigian
  12. vuatime

vuatime

ngâm cứu đến đoạn này bắt đầu thấy mình k biết gì.làm đến đây có 2 hướng.convert sang file aama để mở bằng marvelous (vì marvelous cho trình diễn tốt)lại phải mò mẫm mà chỉnh sửa trên marvelous thấy không tiện lợi.thứ 2 là học về autodeck maya(bản 2010 32bit)vì optitex 11 chỉ hỗ trợ mỗi bản này.học maya vì bản thân optitex không tự trình diễn mà animation chỉ lưu và convert sang file .mb(file làm việc của maya).mò mẫm sang maya thì thôi rồi.....etc.đợi phiên bản sau này.
    bạn qua.er hỏi chỗ nào trả lời chỗ ấy thôi chứ lần trước up cái video nửa ngày mà bị lỗi.mạng cùi chịu thôi
  13. bluetran_uneti

bluetran_uneti

nể cacs bác quá, các bác cho e học hỏi mí ạ....bái sư phụ...